Giỏ hàng

Slocol

ID tin: 2661 - Gửi lúc: 02:51 | 25.01.2015 - TP. Hà Nội Đã xem: 893Phản hồi: 0

Vào gian hàng: CME

Địa chỉ: tư đình, Q. Long Biên, TP. Hà Nội

Điện thoại: 0912570566 - Email: duoc.cme@gmail.com

CÔNG THỨC:

Paracetamol ............................ 500 mg

Clorpheniramin maleat ................ 4 mg

Tá dược vừa đủ ...........................1 viên

(Lactose, avicel, aerosil, sodium starch glycolat, talc, magnesi stearat, natri benzoat, PVP, màu quinoline)

DẠNG BÀO CHẾ: Viên nén.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI:

Chai 100 viên.

Hộp 25 vỉ x 10 viên.

TÍNH CHẤT:

Slocol là một thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng dị ứng, được kết hợp từ 2 hoạt chất Paracetamol và Clorpheniramin maleat, trong đó:

Paracetamol: có hoạt tính giảm đau, hạ nhiệt là do ức chế hoạt động của men cyclooxygenase trong quá trình tổng hợp prostaglandin - là chất gây sốt, viêm, đau trong cơ thể. Paracetamol hạ nhiệt mạnh còn do tác động lên vùng dưới đồi, do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Clorpheniramin maleat: là một thuốc kháng histamin, thông qua phong bế các thụ thể H1 của tế bào tác động, theo cơ chế cạnh tranh, nhờ đó làm giảm sự tiết nước mũi và chất nhờn ở đường hô hấp trên, chống lại sự co thắt phế quản và làm êm dịu. Clorpheniramin maleat thường được chỉ định trong những trường hợp: viêm mũi dị ứng theo mùa và quanh năm, viêm mũi vận mạch do histamin, mày đay, viêm da tiếp xúc, côn trùng cắn đốt, ngứa ở người bệnh bị sởi hoặc thủy đậu,...

CHỈ ĐỊNH: Điều trị cảm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi dị ứng.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH: Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

Suy tế bào gan.

Glaucom góc hẹp, nguy cơ ứ nước tiểu do rối loạn niệu đạo, tuyến tiền liệt.

THẬN TRỌNG: Thuốc gây buồn ngủ, thận trọng dùng cho người lái tàu xe và vận hành máy.

Theo dõi chức năng thận khi dùng kéo dài hoặc suy thận.

Phụ nữ có thai hay cho con bú.

TƯƠNG TÁC THUỐC: Do thuốc có chứa paracetamol nên khi paracetamol dùng cùng với thuốc chống đông có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu.

Thuốc kháng histamin có thể làm tăng tác động của thuốc ức chế thần kinh trung ương.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN:

Khô miệng, rối loạn điều tiết, bí tiểu, buồn ngủ, hồi hộp, nhức đầu, vã mồ hôi, nổi mề đay.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

QUÁ LIỀU VÀ CÁCH XỬ TRÍ: Biểu hiện của quá liều Paracetamol: buồn nôn; nôn; đau bụng; triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong.

Biểu hiện của quá liều Clorpheniramin: an thần, loạn tâm thần, cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng chống tiết acetylcholin.

Trong trường hợp dùng quá liều nên thông báo ngay cho bác sĩ.

LIỀU DÙNG VÀ CÁCH DÙNG: Người lớn: uống 1 viên x 1 - 3 lần/ngày.

Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ.

Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Điều kiện bảo quản: Nơi khô, nhiệt độ không quá 300C.

Tiêu chuẩn: TCCS.       

Slocol

Vào gian hàng: CME

ID tin: 2661 - Gửi lúc: 02:51 | 25.01.2015 - TP. Hà NộiĐã xem: 893Phản hồi: 0

Chủ đề này đã có 893 lượt xem và 0 lượt phản hồi

Phản hồi từ khách hàng

Hiện chưa có phản hồi nào về sản phẩm.

Giá thị trường: 0 đ;

Giá bán:

Nhóm: Thường; | Liên hệ;

Mã nhà cung cấp:

Slocol

Quảng cáo

  • Các tin đang được quan tâm